เครื่อง OTDR หลายแบบ หลายรุ่น ราคาถูก โปรดศึกษารายละเอียดด้านล่าง หรือ โทร.02-5614450, 02-5614858







 



เปรียบเทียบเครื่อง SENTER OTDR แต่ละรุ่น

 
   
 



                คลิกเพื่ื่อดูรายละเอียด
SENTER ST332B ADSL : ADSL2+ Tester with DMM & POTS Test SENTER ST330 : VDSL2 & ADSL2+ Tester
เครื่องมือวัด ADSL2+ Annex A+M พร้อมมัลติมิเตอร์ และเช็คสัญญาณโทรศัพท์ I Standards: ADSL, ADSL2, ADSL2+ (Annex M) I Test Parameters: Max. rate, Fast/Interleaved rate, NM, ATTN, Power Output, FEC, CRC, HEC, INP, OCD, LCD, Graphic DMT bit/tone, I ISP Login Test I IP Ping I Modem Replacement I DMM I POTS Test I 50 Data Memory I Li-ion Battery
•  Cat.No. [TOT-50002962]
    เครื่องมือตรวจสอบคู่สาย ADSL2+ TESTER
•  Cat.No. [TOT-50001810]
    HAND-HELD ADSL TESTER
เครื่องมือวัด VDSL2 & ADSL2+ พร้อมมัลติมิเตอร์ I Standards: ADSL, ADSL2, ADSL2+, VDSL, VDSL2 I Test Parameters: Max. rate, Fast/Interleaved rate, NM, ATTN, Power Output, FEC, CRC, HEC, OCD, LCD, Graphic DMT bit/tone, I Web Browse I IP Ping I Tracert I Modem Replacement I DMM I USB I Data Memory I Li-ion Battery I Color LCD touch screen I Windows CE OS
•  Cat.No. [TOT-50003095] 330
    VDSL & ADSL2+ TESTER
SENTER ST332B VDSL : VDSL2 & ADSL2+ Tester SENTER ST327-V : Smart VDSL2 Tester with Ethernet Test
เครื่องมือวัด VDSL2 & ADSL2+ พร้อมมัลติมิเตอร์ I Standards: ADSL, ADSL2, ADSL2+, VDSL, VDSL2 I Test Parameters: Max. rate, Fast/Interleaved rate, NM, ATTN, Power Output, FEC, CRC, HEC, OCD, LCD, Graphic DMT bit/tone, I ISP Login Test I IP Ping I Modem Replacement I DMM I POTS Test I Data Memory I Li-ion Battery
•  Cat.No. [TOT-50003095] 332
    VDSL & ADSL2+ TESTER
เครื่องมือค้นหาเหตุเสีย VDSL I Standards: ADSL, ADSL2, ADSL2+, VDSL, VDSL2 I Test Parameters: Max. rate, Fast/Interleaved rate, NM, ATTN, Power Output, FEC, CRC, HEC, OCD, LCD, Graphic DMT bit/tone, I Web Browse I IP Ping I Tracert I Modem Replacement I Wi-Fi I 4G Smart Phone I USB I Data Memory I Li-ion Battery I Color LCD touch screen I Android OS
•  Cat.No. [TOT-50004140]
    เครื่องมือค้นหาเหตุเสีย VDSL
SENTER ST815 : FTTx Optical Light Source SENTER ST801B-D : Optical Loss Test Set (Optical Multimeter)
เครื่องกำเนิดสัญญาณแสง สำหรับใช้ร่วมกับ Optical Power Meter ในการวัดการลดทอนสัญญาณแสงเคเบิลใยแก้ว
Light Source: 1310/1550nm | -7dBm Output Power I CW, 270Hz, 1kHz, 2kHz I +/- 0.05dB Stability I 0.1% Linearity I Rechargeable Battery
•  Cat.No. [TOT-50000603]
    LD STABILIZED LIGHT SOURCE
เครื่องมือวัดการลดทอนสัญญาณแสงเคเบิลใยแก้ว ประกอบด้วย Optical Light Source: 1310/1550nm I -7dBm Output Power และ Optical Power Meter: InGaAs Detector I -70~+10dBm Power Range I 850/1300/1310/ 1490/1550/1625nm Calibrated Wavlength I +/- 0.5% Uncertainty I 0.1% Linearity I Li-ion Battery I Interchangeable Connector (FC/SC/ST/LC) I 1,000 Data Storage I USB
•  Cat.No. [TOT-50000607]
    OPTICAL LOSS TEST SET
SENTER ST800 : Basic Optical Power Meter SENTER ST800K-UD : FTTx Optical Power Meter + ฟรี VFL
เครื่องมือวัดกำลังแสงเคเบิลใยแก้วรุ่นพื้นฐาน ราคาประหยัด
InGaAs Detector I -70~+10dBm Power Range I 850/1300/1310/1490/1550/1625nm
Calibrated Wavlength I
+/- 5% Uncertainty I 0.1% Linearity I 2xAA Battery I FC Connector
เครื่องมือวัดกำลังแสงเคเบิลใยแก้ว I มี 650nm VFL ในตัว I InGaAs Detector I -70~+10dBm Power Range I 850/1300/1310/1490/1550/1625nm
Calibrated Wavlength I
+/- 0.5% Uncertainty I 0.1% Linearity I Li-ion Battery I Interchangeable Connector (FC/SC/ST/LC) I 1,000 Data Storage I USB Interface
•  Cat.No. [TOT-50000610]
    OPTICAL POWER METER

SENTER ST816 (10mW) : Visual Fault Locator (VFL) SENTER ST805C-B : PON Power Meter

เครื่องมือวัดหาเหตุเสียของสายใยแก้ว I ใช้สำหรับวัดหาเหตุเสียสายใยแก้วในระยะใกล้ ซึ่งเครื่อง OTDR ไม่สามารถวัดได้ (Dead Zone) I ขนาดเล็ก นำ้หนักเบา พกพาสะดวก I ใช้ได้ทั้ง Singlemode และ Multimode I ส่งแสงแบบ CW หรือ 2Hz I ใช้ได้กับ Connector (2.5mm) ทุกชนิด เช่น FC, SC, ST, LC, E2000 เป็นต้น I 2xAA Batery
•  Cat.No. [TOT-50000602]
    FIBER OPTIC VISUAL FAULT LOCATOR

เครื่องมือตรวจสอบสัญญาณ FTTx/PON
ใช้สำหรับตรวจสอบระดับสัญญาณที่ให้บริการ FTTx/PON ที่ความยาวคลื่น 1490/1550nm จาก OLT และ 1310 จาก ONU/ONT I ประเมินผลคุณภาพสัญญาณได้โดยเปรียบเทียบกับเกณฑ์มาตรฐานที่สามารถปรับตั้งได้ I ทดสอบ สัญญาณ Burst Mode ที่ความยาวคลื่น 1310nm ได้ I บันทึกผลการวัดได้ I อัพโหลดข้อมูลไปยัง PC ได้โดยผ่านพอร์ต USB I SC/APC Connector

•  Cat.No. [TOT-50003094]
    PON POWER METER
SENTER ST3304 : Optical Fiber Ranger + ฟรี VFL SENTER ST3200 : Hand Held OTDR + ฟรี VFL
เครื่องมือวัดเหตุเสียของสายใยแก้วขนาดมือถือ ราคาถูก น้ำหนักเบา เหมาะสำหรับวัดสายเคเบิลและสายกระจายใยแก้วนำแสง I มี 650nm VFL ในตัว I Wavelength 1550nm I Dead Zone < 15m I Max Distance Range 60km / 5,000 measurements operation I 3xAA Battery
•  Cat.No. [TOT-50004099]
    FIBER RANGER
OTDR (Optical Time Domain Reflectometer) เครื่องมือวัดและวิเคราะห์สภาพทางสายและเหตุเสียของเคเบิลใยแก้วขนาดมือถือ I น้ำหนักเบา (1kg.) I เหมาะสำหรับงาน FTTx I มี 650nm VFL ในตัว I จอสีสัมผัสขนาด 3.5" I Dead Zone < 2m I Max Distance Range 160km I Dynamic Range 32/30 dB (1310/1550nm) I 10,000 Waveform Storage I Rechargeable Battery
SENTER ST3820 (G&T420S) : Optical Fiber Identifier + ฟรี VFL Wilcom F6222 : Enhanced Optical Fiber Identifier
เครื่องมือตรวจสอบสัญญาณแสงในสายใยแก้วโดยไม่ต้องตัดสาย I มี 650nm VFL ในตัว I วัดระดับสัญญาณและทิศทางได้ I ตรวจจับสัญญาณ 270 Hz, 1 kHz และ 2 kHz ได้ I ใช้ได้กับสายขนาด .025 มม., 0.9 มม. 2 มม. และ 3 มม. I 2xAA Battery
•  Cat.No. [TOT-50000601] ST
    FIBER IDENTIFIER
เครื่องมือตรวจสอบสัญญาณแสงในสายใยแก้วโดยไม่ต้องตัดสาย คุณภาพสูงจากอเมริกา I วัดระดับสัญญาณและทิศทางได้ I ตรวจจับสัญญาณ 270 Hz, 1 kHz และ 2 kHz ได้ I ใช้ได้กับสายขนาด .025 มม., 0.9 มม. 2 มม. และ 3 มม. I 1x9V Battery
•  Cat.No. [TOT-50000601] WC
    FIBER IDENTIFIER
ย้อนกลับ  1 2 3 4 ถัดไป
 
 
สงวนลิขสิทธิ์© 2007 บริษัท โรมีเทล จำกัด
222/255 ซอยวิภาวดีรังสิต 60 แยก 18 แขวงตลาดบางเขน เขตหลักสี่ กรุงเทพฯ 10210
โทรศัพท์  02-5614450, 02-5614858 โทรสาร  02-5796361